Trả lời
Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
  #1  
Cũ 13-03-2018, 10:35 AM
gdvnngoc5tram6 gdvnngoc5tram6 đang online
Member
 
Tham gia ngày: Jul 2017
Bài gửi: 34
Mặc định Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng

Hệ thống quảng cáo SangNhuong.com

TUYỂN SINH LỚP NGHIỆP VỤ BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG
Kế toán trưởng có vai trò quan trọng trong tổ chức, đặc biệt là những tổ chức lớn. Để làm kế toán trưởng nhất thiết phải đạt một số các tiêu chuẩn và điều kiện nhất định.
Rất nhiều tổ chức, nhiều kế toán lúng túng trong việc bổ nhiệm KT trưởng khi vẫn chưa có chứng chỉ nghiệp vụ. Thế vậy tổ chức có cần KT trưởng không? Nếu như không có chứng chỉ liệu có thể được bổ nhiệm vị trí kế toán trưởng không?
Mục 2 Điều 37 NĐ số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:
"Khi thành lập đvị KT phải bố trí ngay người làm kế toán trưởng. Trường hợp khuyết KT trưởng thì cấp có thẩm quyền bố trí ngay KTT mới. Trường hợp chưa có người có đủ tiêu chuẩn và điều kiện bổ nhiệm KT trưởng thì phải cử người phụ trách KT hoặc thuê KTT. Đ/với DN nhà nước, công ty TNHH, Cty CP, doanh nghiệp có vốn ĐT nước ngoài và hợp tác xã chỉ được cử người phụ trách kế toán trong thời hạn tối đa là một năm TC, sau đó bố trí người làm KTT”.
Tại khoản 2 Điều 53 Luật KT quy định: "Người làm KT trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng KT trưởng”.
Nhằm hoàn thiện điều kiện bổ nhiệm chức danh KTT cho các tổ chức, Cty cổ phần GDVN tuyển sinh khóa nghiệp vụ Bồi dưỡng KTT cho các các nhân và tổ chức có nhu cầu.
Đ/tượng tham dự chương trình ĐT nghiệp vụ KTT phải đạt trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về TC, KT, kiểm toán từ bậc TC trở lên và có TG công tác thực tế về TC, KT, kiểm toán như sau:
_Tối thiểu 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp ĐH chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán
_Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi được trên bằng tốt nghiệp CĐ, TC chuyên ngành TC, KT, kiểm toán
Thời gian đào tạo: 2 tháng
KTT doanh nghiệp: 1,7 triệu đồng/khóa (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)
KT trưởng hành chính SN: 2 triệu đồng/học viên (chưa bao gồm lệ phí thi và cấp chứng chỉ)
Chứng chỉ: Do Bộ TC cấp
Địa điểm học tại tp HCM:
Cơ sở Q10: CT Cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 12 Trần Thiện Chánh, phường 12, quận 10
Ngoài ra, trung tâm còn có các CS khác ở Hà Nội, Đà Nẵng, Nha Trang, Bình Định, Cần Thơ
Liên hệ: 0902 76 76 63 (Ngọc Trâm)
Chi tiết: tuyen sinh lop nghiep vu ke toan truong
MỘT SỰ ĐẦU TƯ SÁNG SUỐT LUÔN LÀ CÁCH THỨC BIẾN BẠN THÀNH NGƯỜI DẪN ĐẦU! NHẤC MÁY VÀ GỌI NGAY!!!
Trả lời với trích dẫn


CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI

Trả lời


Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị
Quyền viết bài
You may not post new threads
You may not post replies
You may not post attachments
You may not edit your posts

vB code is Mở
Mặt cười đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Mở
Chuyển đến

SangNhuong.com


Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 11:25 PM